เมื่อวันที่ 29 สิงหาคม 2566 ผู้อำนวยการกองส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมพร้อมด้วยหัวหน้างานและบุคลากร ร่วมวางพวงหรีดงานบำเพ็ญกุศลศพ คุณแม่ประเสริฐ จั่นทับทิม มารดาของนางสาวณัฐธิญากร จั่นทับทิม ภรรยาของนายวิทชัย สุขเพราะนา หัวหน้างานดนตรีและนันทนาการ กองส่งเสริมศิลปวัฒนธรรม จากนั้นได้ร่วมพิธีสวดบำเพ็ญกุศลศพ ฟังธรรมเทศนาจำนวน 1 กัณฑ์ โดยมีศาสตราจารย์เกียรติคุณ ดร.เทพ พงษ์พานิช อดีตอธิการบดีมหาวิทยาลัยแม่โจ้ เป็นประธานในพิธี ณ ศาลา 6 วัดลัฏฐิวัน (พระนอนขอนตาลศักดิ์สิทธิ์) ตำบลริมใต้ อำเภอแม่ริม จังหวัดเชียงใหม่